Discuz! Board

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
แท็กยอดนิยม: กิจกรรม เพื่อน discuz
ดู: 228|ตอบกลับ: 2

2PM เทพบุตรชุดขาว ทักทายแฟนไทยก่อนลุยคอนฯ '2013 2PM LIVE TOUR IN BANGKOK : What Time Is It' - ต่อ

[คัดลอกลิงก์]

346

0

ติดตาม

531

เครดิต

วีไอพี

Rank: 6Rank: 6

โพสต์เมื่อ 2013-4-7 21:03:22 |ดูโพสต์ทั้งหมด
พิธีกร : ถามจุนเค อยากให้ช่วยเล่าถึงเรื่องราวของละครเวทีเรื่อง The Three Musketeer รับบทเป็นใคร และผลงานชิ้นนี้มีความยากง่ายอย่างไรบ้าง
จุนเค : เป็นมิคสิคคัล เป็นคนนิสัยที่ไม่กลัวอะไรเลย ตอนแรกก็เล่นไม่ค่อยเป็น แต่รุ่นพี่ก็ช่วยสอนจนมันออกมาได้ครับ อยากให้ทุกคนรักบทบาทนี้ด้วยนะครับ (คิดว่าบทนี้เหมือนคุณไหม) หลายคนบอกว่าเหมาะมากนะครับ ก็น่าจะคล้ายกันอยู่ครับ

พิธีกร : ถามชานซอง จากผลงานละครเรื่อง 7th Grade Civil Servant ชานซองได้รับคำชื่นชมถึงผลงานการแสดงละครครั้งแรกในเรื่องนี้อย่างมากทีเดียว คุณรู้สึกอย่างไรบ้าง คุณคิดว่าการแสดงและการร้องเพลงอะไรที่ยากกว่ากัน และสมาชิก 2PM ให้ฟีดแบ็คยังไงบ้างกับผลงานชิ้นนี้
ชานซอง : ตั้งใจทำงานนี้มากครับ ดีใจที่ชอบกัน ถ้ามีโอกาสอีกก็อยากจะตั้งใจทำงานแสดงอีกครับ

พิธีกร : ถามจุนโฮ อยากให้จุนโฮเล่าถึงการทำงานในบทบาทนักแสดงภาพยนตร์เรื่อง Stakeout ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
จุนโฮ : ดีใจมากที่ได้เล่นกับรุ่นพี่หลายคน ได้เรียนรู้มากขึ้นทุกวันๆเลยครับ

พิธีกร : ถามอูยอง คุณมักจะโพสข้อความในทวิตเตอร์เป็นชื่อเพลงที่คุณกำลังฟังอยู่เสมอๆ ศิลปินคนโปรดของคุณคือใคร ชอบแนวเพลงแบบไหน และเพลงโปรดที่ฟังบ่อยที่สุดคือเพลงะอะไร
อูยอง : ตอนเด็กชอบการเต้น ก็ชอบไมเคิล เจคสันมากเลยครับ พอโตขึ้นมาตอนนี้ก็กำลังแต่งเพลงก็เลยฟังหลายแนวครับ แต่ชอบสุดก็ฮิบฮอบน่ะครับ

พิธีกร : เรียนต่อโทอยู่เครียดไหม
แทคยอน : ไม่เหนื่อยไม่เครียดเลยครับ การไปหลายๆประเทศก็เป็นการเรียนรู้อย่างนึงครับ ดีใจที่ได้เรียนต่อแต่ก็เสียใจที่ไม่ค่อยได้ไปเรียนครับ

พิธีกร : ถามนิชคุณ อีกไม่กี่วันก็จะเข้าสู่เทศกาลสงกราต์ของเมืองไทยแล้ว ถ้า 2PM มีเวลาว่าง นิชคุณจะพาเพื่อนๆไปทำกิจกรรมสงกรานต์ที่ไหนดี
นิชคุณ : ก่อนอื่นก็พาไปข้าวสารครับ แต่เพื่อนๆก็อยากไปภูเก็ตกันมากเลยก็จะพาไปให้เห็นทะเลที่สวยงาม วิวที่สวยงาม ของบ้านเราครับ

พิธีกร : อยากให้อวดทักษะพูดภาษาไทยหน่อย
ชานซอง : น่ารัก
จุนเค : รถติดมากๆ
อูยอง : รักนะจุ๊บๆ
จุนโฮ : ขอบคุณทีี่มาครับ
แทคยอน : จิงๆเหรอ คำนี้ไม่รู้แปลว่าอะไรนะครับ แต่เห็นนิชคุณพูดโทสับกับแม่บ่อยๆครับ

พิธีกร : ฝากถึงคอนเสิร์ต 2013 2PM LIVE TOUR IN BANGKOK : What Time Is It ที่กำลังจะเกิดขึ้นพรุ่งนี้
นิชคุณ : เป็นคอนสุดท้ายของเอเชียทัวร์ครั้งนี้ ดีใจที่ไทยเป็นที่สุดท้าย อยากให้ทุกคนมาสนุกกันมาปาร์ตี้กันครับ อย่าลืมทานข้าวก่อนมา และก็พยายามอย่าขับรถมานะครับ เพราะรถติดมาก

ใครยังไม่มีบัตรคอนเสิร์ตอยู่ในมือคงรอช้าไม่ได้แล้ว!! เตรียมนับถอยหลัง แล้วไปมันส์ต้อนรับการคัมแบ็คอีกครั้งของหกหนุ่มสุดฮอตไอดอลอันดับท็อปแห่งวงการ K-POP กับ “2013 ทูพีเอ็ม ไลฟ์ ทัวร์ อิน แบง คอก : วอท ไทม์ อิส อิท” (2013 2PM LIVE TOUR IN BANGKOK : What Time Is It) ไลฟ์ทัวร์คอนเสิร์ตเต็มรูปแบบจาก “ทูพีเอ็ม” (2PM) ในวันจันทร์ที่ 8 เมษายน 2556 (วันหยุดชดเชยวันจักรี) เวลา 18:00 น. ณ อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี ** จำหน่ายบัตรทาง “ไทยทิคเก็ตเมเจอร์” ทุกสาขา หรือ www.thaiticketmajor.com โทร. 02-262-3456 บัตรราคา 1,000 / 1,500 / 2,500 / 4,500 และ 5,500 บาท พร้อมสิทธิพิเศษรับ Official Poster สำหรับบัตรทุกที่นั่งทุกราคา และลุ้นเป็นผู้โชคดีที่จะได้เข้าร่วมงาน "Hi Touch with 2PM" ในวันอาทิตย์ที่ 7 เมษายน 2556 ** ติดตามรายละเอียดพร้อมอัพเดทความเคลื่อนไหวเพิ่มเติมได้ทางเว็บไซต์หลัก www.411ent.com, www.facebook.com/fouroneoneent และทวิตเตอร์ @411ent หรือตามติดใกล้ชิดเข้าไปอีกที่อินสตาแกรมของซีอีโอ http://instagram.com/kungchalermchai/

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT

0

0

ติดตาม

25

เครดิต

ไอดอล

Rank: 3Rank: 3

โพสต์เมื่อ 2013-4-8 12:15:30 |ดูโพสต์ทั้งหมด
หนุ่มๆน่ารักเหมือนเดิม^^

ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

0

0

ติดตาม

1060

เครดิต

ซุปเปอร์วีไอพี

Rank: 8Rank: 8

โพสต์เมื่อ 2013-4-8 19:28:50 |ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากไปใจจะขาด  ฮือ ฮือ  เศร้าอ่ะอยากดู  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

Tamfeels.com

GMT+7, 2014-7-30 11:59 , Processed in 0.026037 second(s), 12 queries , Xcache On.